Fri. Dec 3rd, 2021

ผลบอลภาษาไทย

ลุ้น"สายสุนีย์-ภูชิต"ล่าเหรียญแรก"พาราลิมปิกเกมส์โตเกียว"พรุ่งนี้(25ส.ค.)ผลบอลภาษาไทย

ความเคลื่อนของการแข่งขันพาราลิมปิกเกมส์ 2020 ณ กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ซึ่งวันที่ 25 ส.ค. จะเปิดการชิงชัยวันแรก โดยมีลุ้นเหรียญรางวัลใน 2 ชนิดกีฬา คือ วีลแชร์ฟันดาบ จาก “แวว” สายสุนีย์ จ๊ะนะ นักฟันดาบสาวจอมเก๋าทีมชาติไทย ในประเภท ดาบ เซเบอร์ บุคคลหญิง คลาส บี และ ว่ายน้ำ ภูชิต อิงชัยภูมิ ฉลามหนุ่มพาราไทย ที่ได้สิทธิ์แข่งขันใน “พาราลิมปิกเกมส์” เป็นครั้งแรก ในรายการ ฟรีสไตล์ 200 ม. ชาย คลาส เอส 5 ขณะเดียวกัน ทัพนักตบลูกเด้งพาทีมชาติไทย “รุ่งโรจน์ ไทยนิยม” นำทัพลูกเด้งทีมชาติไทย ลงประเดิมการแข่งขันในรอบแรก แบบแบ่งกลุ่ม

โปรแกรมการแข่งขันพาราลิมปิกเกมส์ ครั้งที่ 16 ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ประจำวันที่ 25 ส.ค.64 ทัพไทยออกสตาร์ตแข่งขันวันแรก มีลุ้นเหรียญรางวัล 2 รายการ

วีลแชร์ฟันดาบ ที่ มาคูฮาริ เมสเสะ ประเภทดาบเซเบอร์ บุคคลหญิง คลาส บี สายสุนีย์ จ๊ะนะ รอบแรก เวลา 08.30 รอบชิงชนะเลิศ เวลา 17.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
ว่ายน้ำ ที่โตเกียว อควาติกส์ เซนเตอร์ รายการ ฟรีสไตล์ 200 ม. ชาย คลาส เอส5 ภูชิต อิงชัยภูมิ รอบคัดเลือก ฮีตที่ 2 เวลา 09.02 น. รอบชิงชนะเลิศ เวลา 17.52 น. (ตามเวลาประเทศไทย)

ส่วนโปรแกรมกีฬาอื่นๆ ของทัพไทย มีดังนี้
เทเบิลเทนนิส ที่โตเกียว เมโทรโพลิแทน ยิมเนเซียม
ประเภทชายเดี่ยว

คลาส 3 รอบแรกแบ่งกลุ่ม นัดแรก อนุรักษ์ ลาววงศ์ พบ ฟรอเรนซ์ เมอรอง (ฝรั่งเศส) เวลา 07.00 น.(ตามเวลาประเทศไทย)
คลาส 8 รอบแรกแบ่งกลุ่ม นัดแรก คมกฤต จริตสัตย์ พบ อีมิล อันเดอร์สัน (สวีเดน) เวลา 09.00 น.(ตามเวลาประเทศไทย)
คลาส 2 รอบแรกแบ่งกลุ่ม นัดแรก ถิรายุ เชื้อวงษ์ พบ มาร์ติน ลูดรอฟสกี้ (สโลวาเกีย) เวลา 09.40 น.(ตามเวลาประเทศไทย)
คลาส 6 รอบแรกแบ่งกลุ่ม นัดแรก รุ่งโรจน์ ไทยนิยม พบ แฮร์ริส อมิโนวิค (บอสเนีย) เวลา 11.00 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
คลาส 5 รอบแรกแบ่งกลุ่ม นัดแรก ปานวาด ศรีงาม พบ อาบู อาวาด (จอร์แดน)เวลา 15.20 น. (ตามเวลาประเทศไทย)
คลาส 4 รอบแรกแบ่งกลุ่ม นัดแรก วันชัย ชัยวุฒิ พบ บอริส ทรอฟนิเชค (สโลวาเกีย) เวลา 15.20 น.(ตามเวลาประเทศไทย)
คลาส 3 รอบแรกแบ่งกลุ่ม นัดแรก ยุทธจักร กลิ่นบานชื่น พบ อเล็กวานเดอร์ (สวีเดน)เวลา 18.00 น.(ตามเวลาประเทศไทย)

ประเภทหญิงเดี่ยว
คลาส 3 รอบแรกแบ่งกลุ่ม นัดแรก ดารารัตน์ อาสายุทธ พบ แอนนา คาริน (สวีเดน) เวลา 16.00 น.(ตามเวลาประเทศไทย)
คลาส 4 รอบแรกแบ่งกลุ่ม นัดแรก วิจิตรา ใจอ่อน พบ เซียง เหมย (จีน)เวลา 18.40 น. (ตามเวลาประเทศไทย)

สำหรับแฟนกีฬาชาวไทยร่วมส่งกำลังใจเชียร์ฮีโร่นักกีฬาพาราไทยใน “พาราลิมปิกเกมส์ 2020” พร้อมรับชมการถ่ายทอดสดผ่านทาง AIS PLAY, สถานีทีวีกีฬา ทีสปอร์ต (T-SPORTS CHANNEL) ช่องทีวีดิจิตอลหมายเลข 7

ผลบอลภาษาไทย ลุ้น"สายสุนีย์-ภูชิต"ล่าเหรียญแรก"พาราลิมปิกเกมส์โตเกียว"พรุ่งนี้(25ส.ค.)

By aphelon

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *